ssd, trả góp, Ram, pin laptop, giá treo tai nghe, nâng cấp laptop, pin, egpu, laptop, alienware

Máy mình có bản quyền win 10 khi mới mua máy, bay giờ muốn cài lại để reset ở đĩa C:\ thì bên mình có hỗ trợ cài lại không? và phí là bao nhêu và thời gian bao lâu.

• Vu Nguyen Truong Người lạ

Máy mình có bản quyền win 10 khi mới mua máy, bay giờ muốn cài lại để reset ở đĩa C:\ thì bên mình có hỗ trợ cài lại không? và phí là bao nhêu và thời gian bao lâu.

Kệ Tôi Người lạ

(Cái này là theo suy nghĩ của mình)

Trước tiên bạn thử kiểm tra xem bản quyền của bạn có phải là bản quyền Win 10 kỹ thuật số hay không (Mà mình nghĩ chắc nếu bạn mua máy thì sẽ có bản quyền sẵn). Trên mạng có nói cách để kiểm tra, bạn có thể lên đó xem thử. Nếu như máy của bạn có bản quyền kỹ thuật số thì bạn cứ việc reset ổ đĩa C:\ bình thường, chẳng sao cả. Còn nếu như không phải là bản quyền thì bạn phải mua bản quyền nhé.

Sau đó đến bước cài win. Mình khuyên bạn nên cài win từ file .iso chứ không nên reset trực tiếp trong settings. Các bước cài win bằng file .iso thì có quá trời trên mạng rồi nhé, bạn có thể xem và làm không nhất thiết phải ra ngoài tiệm sửa.

Chúc bạn thành công!

Bạn phải đăng nhập để trả lời câu hỏi này